Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, Felix Tshisekedi amewasamehe takriban wafungwa 700 wa kisiasa waliofungwa jela na utawala wa mtangulizi wake, Joseph Kabila.

Tshisekedi alisaini amri ya rais ya kuwasamehe wafungwa hao jana na kutimiza ahadi aliyoitoa mwanzoni mwa mwezi huu, kwamba hilo ni moja kati ya mambo atakayoyafanya katika siku zake 100 za kwanza madarakani.

Miongoni mwa walioachiwa huru ni Firmin Yangambi, aliyehukumiwa mwaka 2009 kifungo cha miaka 20 gerezani kwa makosa ya kutishia usalama wa taifa. Mwanasiasa mwingine aliyeachiwa huru ni Frank Diongo kiongozi wa upinzani aliyehukumiwa kifungo cha miaka mitano jela.

Comments

comments